It is currently 01 Nov 2014, 08:39

All times are UTC + 7 hours

Page 1 of 1 [ 6 posts ] 
Author Message
 Post subject: โปรแกรมช่วยโหลด Putlocker [Mediafire] ครับ
PostPosted: 13 Jul 2011, 23:08 

เบื่อมั้ยครับเวลาที่เราอยาก Download File จาก Putlocker แล้วดันโหลดไม่ได้ต้องรอถึงพรุ่งนี้(บ้าไปแล้วจะเอาวันนี้นะ)ใช้วิธีอื่นก็ไม่ได้ซะทีทำยังไงดี วันนี้ผมมีทางแก้ครับ ถ้าพร้อมแล้วเรามาดูกันเลย

Image

มีหลายท่านสงสัยว่าตกลงแล้วมันใช้ยังไงกันแน่ ง่ายๆเลยครับ ขั้นตอนมีดังนี้

1.เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับจากนั้นมันจะ Connect ของมันเอง จะสีเหลืองก่อน แล้วค่อยมาเขียว ***อย่าลืมปิดโปรแกรม Antivirus ก่อนการเปิดการใช้งานด้วยนะครับ เพราะมันอาจปิดการใช้งาน
2.หาไฟล์ที่ต้องการโหลดจาก Putlocker
3.โปรแกรมก็จะทำงานครับ โหลดเหมือนปกติครับ สามารถโหลดวันนึงได้หลายไฟล์ คราวนี้ก็เพลินเลยครับ **แต่ห้ามปิดโปรแกรมขณะที่ Donwload นะครับ
3.4 สามารถนำมาประยุกต์ใช้ได้กับการ Resume Download ได้นะครับ ขอเพียงแค่เปิดโปรแกรมทิ้งไว้ขณะ Download ก็พอครับ

Image

Link Download Mediafire [1 Part 6.60 MB] ทำ RC กันไว้ด้วย ไฟล์เล็กมากเลย
คลิกเลยครับ ตอนนี้อัพเดทเป็น V.2.06 แล้วนะครับ

โหลด Pass แตกไฟล์ครับ :a01:
Pass

รายละเอียด
โปรแกรมที่เป็นประโยชน์สำหรับคนที่ติดตั้ง Wifi – Hot spot เพราะปัจจุบันมีโปรแกรม Hack Wirless ออกมาแจกกันอย่างกว้างขวาง เคยนึกไหมว่า Wifi ที่ใช้อยู่นั้นช้าๆ เพราะมีคนมาแอบใช้ด้วยหรือเปล่า?

โปรแกรม Hotspot Shield เป็นโปรแกรมสำหรับตาม IP ที่ Router เราแจกออกไป พูดง่ายๆ คือ หากมีการเชื่อมต่อใหม่โปรแกรมนี้จะแจ้งว่า มีการเชื่อมต่อ Wifi ออกไป เราก็สามารถ เตะเครื่องที่เข้ามาต่อกับ Wifi เราออกไปได้…สุดยอดไหม การทำงานง่ายๆ แต่ใช้งานได้ดี
**แต่ผมเอามาประยุกต์ใช้ในการ Download File ครับ :a16:

*** โปรแกรมพวก Antivirus อาจตรวจเจอ เนื่องจากโปรแกรมจะทำงานและส่งผลต่อระบบรักษาความปลอดภัยของเครื่องที่โดน ทะลวง แต่อยากชี้แจงว่า โปรแกรม ไม่มีผลอันตรายร้ายแรงต่อเครื่องของเราแต่อย่างใด ดังนั้น ควรปิดการทำงานของ Antivirus เพราะมันจะทำงานขัดแย้งกับ แต่ไม่มีอะไรอันตรายครับ แม้โปรแกรมจะตรวจเจอว่าเป็น ไวรัส สบายใจได้ครับ ผมเอาเครื่องผมเป็นตัวทดลองแล้วเรียบร้อย ไม่มีปัญหาใดๆครับ

มาดูขั้นตอนการติดตั้งกันครับ ***ก่อนการติดตั้งแนะนำให้ปิดตัวสแกนไวรัสก่อนนะครับ ไม่ใช่ไวรัสแน่นอน ผมใช้อยู่ :a05:

Image

รายการที่เลือกก็มีประมาณนี้ครับ ตามรูปเลย
Image
รูปอาจแตกต่างไปบ้างเพราะโปรแกรมอาจจะ Update แต่ก็น่าจะเลือกให้หมดครับ

Image

หลังการติดตั้งเสร็จให้คลิก Next ครับและเว็บเบราว์เซอร์จะรันขึ้นมาครับเพื่อจะ Set ต่างๆ แต่ตัวโปรแกรมจะจัดการเองครับ รอซักครู่

Image

Image
รูปอาจแตกต่างไปบ้างเพราะโปรแกรมอาจจะ Update

หลังการ Set ค่าต่างๆ เสร็จ Icon จะอยู่ Taskbar มุมขวาล่าง

กรณีที่ใช้งานไม่ได้ให้ปิดโปรแกรมก่อน แล้วเปิดขึ้นมาใหม่จากนั้น คลิก Connect
Image
หากต้องการปิดการใช้งานสามารถสั่งปิดได้ที่ตัวโปรแกรมเลยครับ ตามภาพเลย
Image

เลือก Disconnect ครับ เพื่อปิดการใช้งาน
Image

การโหลดไฟล์นั้น ***ห้ามปิดโปรแกรมก่อนการ Download จะเสร็จนะครับ ให้เปิดทิ้งไว้เลย พอเสร็จก็ปิด แนะนำว่าโหลดเสร็จให้ปิดตัวโปรแกรมนะครับ เพราะ Antivirus ไม่ได้เปิดการใช้งาน หากเปิดทิ้งไว้โดยที่ Antivirus ไม่ได้ทำงานหละก็ งานอาจจะเข้าได้นะครับ :a14:

ขอบคุณที่ทุกท่านที่มาอ่านและมาโหลดด้วยนะครับ :a01:

ขอบคุณภาพ จาก ท่าน kiku2you และ jojojojojo111 แต่ 3 ภาพสุดท้ายผมทำเองครับ

Last edited by Finish_Love on 14 Jul 2011, 23:29, edited 2 times in total.

Profile  

Post subject: Re: โปรแกรมช่วยโหลด Putlocker [Mediafire] ครับ
PostPosted: 14 Jul 2011, 22:01 

ขอบคุณครับ

Profile  

Post subject: Re: โปรแกรมช่วยโหลด Putlocker [Mediafire] ครับ
PostPosted: 20 Jul 2011, 13:33 

ขอบคุณค้าบ..

Profile  

PostPosted: 05 Aug 2011, 21:29 

ขอบคุณครับ

Profile  

PostPosted: 11 Aug 2011, 00:32 

thank you

Profile  

PostPosted: 14 Aug 2011, 12:44 

THX.............................

Profile  

Page 1 of 1 [ 6 posts ] 

All times are UTC + 7 hours